คำอธิบายผลิตภัณฑ์

เทคโนโลยี COB (ชิป-บน-บอร์ด) จะติดตั้ง IC ไดรเวอร์ LCD เข้ากับ PCB (แผงวงจรพิมพ์) โดยตรงโดยใช้การเชื่อมด้วยลวด จากนั้นห่อหุ้มด้วยอีพอกซี ต่างจาก COG (ชิป-บน-กระจก) ที่ IC ถูกเชื่อมเข้ากับกระจก โมดูล COB มีความทนทานเชิงกลที่ดีกว่า กระจายความร้อนได้ง่ายกว่า และซ่อมแซมหรือทำงานซ้ำได้ง่ายกว่า สำหรับการใช้งานที่ต้องการขนาดนิ้วที่ไม่ใช่-มาตรฐานหรือ-ความละเอียดที่ไม่เป็นมาตรฐาน COB มอบความยืดหยุ่นเป็นพิเศษด้วยต้นทุนที่แข่งขันได้ ในฐานะโรงงาน/ผู้ผลิต LCD ระดับมืออาชีพในจีน Bolong LCD ออกแบบและผลิตโมดูล COB แบบกำหนดเองได้อย่างเต็มที่ ตั้งแต่การแสดงตัวเลขแบบปากกาไปจนถึงแผงกราฟิกที่มีความละเอียดสูง- แผนกแรกของเราผลิตกระจก LCD (ส่วนของปากกาขาวดำ, TFT, COG ดอทเมทริกซ์, OLED) ในขณะที่แผนกที่สองของเราออกแบบ PCB ไดรเวอร์ ติดตั้ง IC และพัฒนาเฟิร์มแวร์แบบฝัง การบูรณาการในแนวดิ่งนี้ช่วยให้เราสามารถส่งมอบโมดูล COB ที่สมบูรณ์ซึ่งปรับให้เหมาะกับความต้องการทางกล ไฟฟ้า และทางแสงที่แน่นอนของคุณ
คุณสมบัติที่สำคัญ
1. เติมเต็มอิสรภาพทางกล
โมดูล COB ของเราแตกต่างจากโมดูลทั่วไปตรงที่เริ่มต้นด้วย PCB เปล่า เราสามารถสร้าง:
รูปทรงสี่เหลี่ยม สี่เหลี่ยม หรือแท่งใดก็ได้
ช่องเจาะที่ผิดปกติสำหรับสวิตช์ ไฟ LED หรือเซ็นเซอร์
ตำแหน่งและรูปแบบของรูยึดแบบกำหนดเอง
ตัวเชื่อมต่อขอบหรือส่วนหัวของพินตรงตำแหน่งที่คุณต้องการ
ความหนาของ PCB ตั้งแต่ 0.8 มม. ถึง 2.0 มม
2. การก่อสร้างที่ทนทานและให้บริการได้
เทคโนโลยี COB ห่อหุ้ม IC ไดรเวอร์ไว้ในอีพอกซี ปกป้องจากความชื้น ฝุ่น และการสั่นสะเทือน IC ติดตั้งอยู่บน PCB ไม่ใช่บนกระจก ซึ่งหมายความว่า:
ทำใหม่หรือเปลี่ยนใหม่ได้ง่ายขึ้นหากจำเป็น
กระจายความร้อนได้ดีขึ้นสำหรับการใช้งานระดับสูง
ความแข็งแรงทางกลที่สูงขึ้นสำหรับสภาพแวดล้อมทางอุตสาหกรรม
3. คุ้มค่าสำหรับความละเอียดแบบกำหนดเอง
สำหรับความละเอียดหรือการนับเซกเมนต์ที่ไม่มีอยู่ในผลิตภัณฑ์ COG มาตรฐาน COB มักจะให้ต้นทุนรวมที่ต่ำกว่า เนื่องจาก PCB สามารถออกแบบให้รองรับไอซีไดรเวอร์ทั่วไปได้โดยไม่ต้องดัดแปลงหน้ากากกระจกที่มีราคาแพง เราเพิ่มประสิทธิภาพการแลกเปลี่ยนระหว่างเครื่องมือแก้วและการออกแบบ PCB เพื่อลด NRE ของคุณ






ข้อกำหนดพารามิเตอร์
| พารามิเตอร์ | ความสามารถที่เรากำหนดเอง |
|---|---|
| ประเภทการแสดงผล | ส่วนปากกา ดอทเมทริกซ์ หรืออักขระ |
| ขนาดนิ้ว | ขนาดที่ไม่ได้มาตรฐานตั้งแต่ 0.5" ถึง 12.0" |
| ปณิธาน | จาก 8×1 ตัวอักษร ถึง 320×240 กราฟิก; ความละเอียดที่กำหนดเองโดยพลการ |
| โครงสร้าง | COB – ไดรเวอร์ IC บน PCB เคลือบด้วยลวดและเคลือบด้วยอีพ็อกซี่ |
| โหมดจอแอลซีดี | TN, HTN, STN, FSTN, VA – บวกหรือลบ แล้วแต่คุณเลือก |
| โพลาไรเซอร์ | สะท้อนแสง / สะท้อน / ส่งสัญญาณ |
| การดูทิศทาง | 6:00, 12:00, 3:00, 9:00 – ปรับให้เหมาะกับการติดตั้งของคุณ |
| ขนาดและรูปร่างของ PCB | ปรับแต่งได้อย่างเต็มที่ - โครงร่าง ช่องเจาะ รูยึด ขั้วต่อขอบ |
| ไดร์เวอร์ไอซี | มาตรฐานอุตสาหกรรม – ความต้องการของคุณ |
| อินเทอร์เฟซ | Parallel, SPI, I²C, UART – เราจับคู่ระบบของคุณ |
| แรงดันลอจิก | 2.5V – 5.5V |
| การดำเนินงานในปัจจุบัน | ปรับให้เหมาะสมสำหรับพลังงานต่ำ – โดยทั่วไปคือ 0.5mA – 20mA ขึ้นอยู่กับขนาดและ IC |
| โหมดสลีปปัจจุบัน | <1µA |
| อุณหภูมิในการทำงาน | มาตรฐาน 0 องศา ~+50 องศา , อุตสาหกรรม -20 องศา ~+70 องศา , กว้าง -40 องศา ~+85 องศา |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -30 องศาถึง +80 องศา |
| การเชื่อมต่อ | ปักหมุดส่วนหัว, FPC, เทอร์มินัลบล็อก หรือชุดสายไฟแบบกำหนดเอง |
| ส่วนประกอบออนบอร์ด | MCU, RTC, หน่วยความจำแฟลช, เซ็นเซอร์อุณหภูมิ, ตัวขับแบ็คไลท์, ตัวเปลี่ยนระดับ |
| เฟิร์มแวร์แบบฝัง | ไดรเวอร์จอแสดงผลที่ตั้งโปรแกรมไว้ล่วงหน้า ไลบรารีแบบอักษร ตัวแยกวิเคราะห์คำสั่ง |
| การรับรอง | RoHS, REACH, CE – เอกสารการปฏิบัติตามข้อกำหนดฉบับเต็ม |
| การรับประกัน | 12 เดือน ขยายเวลาได้ |

จุดแข็งด้านการผลิต
การผลิตกระจกภายในบริษัท เราผลิตส่วนปากกาแก้ว LCD, ดอทเมทริกซ์, TFT, OLED – ไม่ใช่แค่การประกอบเท่านั้น
การออกแบบและประกอบ PCB ภายในบริษัท แผนกที่สองของเราออกแบบ PCB ไดรเวอร์ และดำเนินการประกอบ SMT/รูทะลุ
การบูรณาการในแนวตั้งเต็มรูปแบบ ตั้งแต่การตัดกระจกไปจนถึงการเชื่อม IC ไปจนถึงการตั้งโปรแกรมเฟิร์มแวร์ ทั้งหมดนี้อยู่ภายใต้หลังคาเดียวกัน
ได้รับการรับรองมาตรฐาน ISO9001 AOI 100% การทดสอบทางไฟฟ้า และการเบิร์นอินก่อนจัดส่ง
การสร้างต้นแบบแบบกำหนดเองอย่างรวดเร็ว การใช้เครื่องมือกระจก + เค้าโครง PCB + ตัวอย่างใน 4-6 สัปดาห์

โรงงานของเรา






การรับรองและรางวัล








บริการของเรา
ก่อน-การขาย
ตอบคำถามตลอด 24 ชั่วโมง ภาพวาด 2D/3D ฟรี การตรวจสอบความเข้ากันได้ แอปพลิเคชันตัวอย่าง
ใน-การขาย
การอัปเดตการผลิตแบบเรียลไทม์- การยอมรับการตรวจสอบโดยบุคคลที่สาม- เอกสารการส่งออกฉบับสมบูรณ์
หลังการขาย-
ทดแทน DOA อย่างรวดเร็ว การสนับสนุนด้านเทคนิค การจัดหาอะไหล่ บริการต่างประเทศ
ป้ายกำกับยอดนิยม: โมดูลซังที่ไม่ใช่-นิ้วมาตรฐาน/ความละเอียด ประเทศจีนผู้ผลิตโมดูลซังที่เป็นนิ้ว/ความละเอียดที่ไม่ใช่-มาตรฐาน ซัพพลายเออร์ โรงงาน







